
JE WAJUA?
• Watu billioni 2 duniani kote kupata hedhi na wengi wao huipata wakiwa kazini.
• Katika sehemu nyingi za kazi, Watu hukimya sana kuhusu maswala ya hedhi.
• Sisi sote tuna jukumu katika harakati za kuangamiza aibu dhidi ya hedhi. 

TUZUNGUMZIE HEDHI
Nikusaidie vipi 
leo Agnes? 

Ni kama nimepata ‘mgeni wa 
mwezi’ na sikuwa nimebeba pads. 
Pia nina maumivu , lakini sikutaka 
kukosa kuja kazini. Nahofia 
kuchafua nguo yangu.

Mtu yeyote anaweza chafua 
nguo. Wanawake wengi 
huhofia damu kuvuja na 
wanaume kujua kwamba 
wako katika hedhi wakiwa 
kazini. 

Nurse Jackie?

Sema Susan?

Samahani kuwakatiza. Nilikuwa 
nataka kuhakikisha kama mwezi huu 
tuna bidhaa za kukimu maumivi 
yanayotokana na hedhi na dawa za 
maumivu za kutosha?

Agnes, tafadhali endelea. Hedhi 
sio jambo la kuaibisha, na sio 
jambo la siri, hasa ikiwa kila 
mara linaathiri ujasiri na uwezo 
wako wa kufanya kazi.

Mfanyakazi yoyote anayechafua 
nguo yake sababu ya damu ya 
hedhi kuvuja anafaa kusaidiwa 
kwa heshima na utu bila kumfa-
nya haisi haya.

Naelewa kabisa. wanawake 
hawafanyi kazi walioandikiwa 
pekee, pia wanalazimika 
kuficha hedhi yao ambayo ni 
kazi ngumu pia. 

Asante Supervisor Susan. 
Nimekuwa nikihofia 
kuzungumzia suala la hedhi 
kazini. Kila mtu amekimya 
kuhusu hedhi, ni kama ni 
jambo la siri, na wengi wetu 
huteseka kwa usiri (chini ya 
maji)

Ndio.

Nilikuwa nahofia 
kuchafua nguo yangu juu 
kila mtu kazini angejua 
kwamba niko kwenye 
hedhi!!!

Agnes, Nafurahi kwamba 
ulikuja. Nitakupa dawa za 
maumivu ya hedhi na pia 
unaweza enda kwa ofisi ya 
MHM champion uchukua pads 
bila malipo unapoziitaji


